मुंबई : राष्ट्रीय अन्वेषण यंत्रणा (NIA) अंबानी बॉम्बस्फोट प्रकरणाची चौकशी सुरू केली आहे. या वृत्तानुसार, ट्रेंडेंट हॉटेलमध्ये सचिन वाजेसमवेत एक महिला दिसली.
या महिलेच्या हातात नोटा मोजण्याची मशीन होती. तर एनआयए सध्या ही महिला कोण आहे याचा शोध घेत आहे. सचिन वझे राहात असलेल्या ट्रायडंटच्या एका खोलीवर सोमवारी राष्ट्रीय तपास यंत्रणेने (NIA ) छापा टाकला.
येथूनच NIA च्या अधिकाऱ्यामार्फत तीन तास शोध मोहीम सुरू होती त्यानंतर एनआयएचे अधिकारी ट्रायडंट हॉटेलमधील सीसीटीव्ही फुटेज घेऊन परत आले.
या सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये बर्याच गोष्टी समोर आल्या आहेत. सचिन वाझे 16 ते 20 फेब्रुवारी दरम्यान ट्रायडंट हॉटेलमध्ये थांबले होते.
दुपार नंतर मुकेश अंबानी यांच्या अँटिलिया निवासस्थानासमोर गाडी सोडण्यात आली. हा संपूर्ण कट ट्रायडंट हॉटेलमध्ये शिजला होता की नाही याची NIA चौकशी करीत आहे.
सचिन वाझेनकडे पोती, महिलेकडे नोटा मोजणी यंत्र
सचिन वाजे यांनी बोगस आधार कार्ड दाखवून ट्रायडंट हॉटेलमध्ये प्रवेश केला होता. यावेळी त्यांच्याकडे पोती होती. एका बॅगमध्ये जिलेटिनच्या कांड्या असल्याचा NIA चा संशय आहे. त्यांच्या बरोबर एक महिलाही होती. या महिलेच्या हातात नोटा मोजण्याची मशीन होती. या कटात महिलेचा सहभाग होता का, याची चौकशी NIA करत आहे.
सचिन वझे यांना सध्या सीसीटीव्ही फुटेज दाखवून NIA चौकशी करीत आहे. सचिन वाजेला पाच बॅगमध्ये जिलेटिन आहे का? आणि त्यांच्या सोबत स्त्री कोण होती याविषयी विचारपूस केली जात असल्याचे समजते.
सचिन वझे यांचे बनावट आधार कार्ड
सचिन वझे यांचे बनावट आधार कार्ड समोर आले आहे. तीच आधार कार्ड वापरुन वाझे ट्रायडंट हॉटेलमध्ये थांबल्याची माहिती सूत्रांनी दिली. सचिन वाजे यांचा बनावट अड्डा नुकताच समोर आला आहे.
सचिन वझे हेच आधार कार्ड वापरत असल्याचे बोलले जात आहे. उल्लेखनीय आहे की सचिन वजे हेच आधार कार्ड वापरुन ट्रायडंट येथे थांबले होते, अशी माहिती सूत्रांनी दिली.
सचिन वजे यांच्या बनावट आधार कार्डचे नाव सुशांत सदाशिव खामकर असे आहे. त्यावर जन्मतारीख देखील लिहिलेली आहे.
हप्ते वसुलीची डायरी हाती?
वाझे यांच्या कार्यालयाच्या झडती दरम्यान NIA ला सचिन वजे यांची डायरी सापडली. ज्या तारखेला भेटायचे आहे त्याचा उल्लेख डायरीत देखील आहे.
पब, बार, बुकी आणि इतर महत्वाच्या कामांचा उल्लेख केला आहे. या डायरीतून आठवड्यातील रहस्ये उघडकीस येण्याची शक्यता आहे.
सचिन वझे यांचे एखाद्याकडे किती पैसे जात होते याचा मागोवा ठेवत होते. डायरीमध्ये मुंबईतील सर्व बार, पब आणि हुक्का पार्लर सूचीबद्ध आहेत. ज्यांनी पैसे दिले त्यांच्या कोड भाषेत रेकॉर्ड आहे.